หน้าแรก  |     ประวัติมวยไทย  |     กติกามวยไทย  |     พรบ.มวยไทย  |     โปรแกรม  |     สนามมวย  |     ติดต่อลงโฆษณา
 


          
กราบแทบฝ่าพระบาท..ส่งเสด็จสู่สวรรคาลัย..ร่วมถวายความอาลัยแด่..พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช..ข้าพระพุทธเจ้า www.muaythairadio.com ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป  
 
 
ขณะนี้คุณกำลังอยู่ที่ :  หน้าแรก / หน้าแรก / เว็บบอร์ด

เว็บบอร์ด
 พูดคุยกันเกี่ยวกับมวยไทย / เรต วิจารณ์ มวยเด็ด
        เข็มทิศช่อง3 ศึกจ้าวมวยไทย เสาร์ 12 ส.ค.60 เวลา 12.15-14.00 เวทีอ้อมน้อย
เข็มทิศช่อง3 ศึกจ้าวมวยไทย เสาร์ 12 ส.ค.60 เวลา 12.15-14.00 เวทีอ้อมน้อย

12.08.2017 09:30

กอบ หทัยราษฏร์


สมาชิก vip
ฮิตติดลดมากๆ

โพสต์ :   8860
เป็นสมาชิกเมื่อ :   23-09-2012, 22:44:13
เข็มทิศช่อง3 ศึกจ้าวมวยไทย เสาร์ 12 ส.ค.60 เวลา 12.15-14.00 เวทีอ้อมน้อย
หมายเหตุ:
- ช่อง9 MCOT HD+ช่องNow26 “งดการแข่งขัน 1สัปดาห์” เวทีลุมพินี
- ช่องไทยรัฐทีวี (ช่อง32) (ถ่ายทอดสดปกติ) ห้องส่งมนตรีสตูดิโอ9 ลาดพร้าว101(ชมฟรี)
- ช่อง8 ศึกMax Muay Thai Ultimate # เวทีแม็กซ์มวยไทยพัทยา
……………………………………….
มวยรอบม้าบิน ครั้งที่3 รอบน๊อคเอ๊าท์
คู่ที่1 (3-2) เพชรกลางดง ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์แปดริ้ว (ส.รุงมณี,สุวาลีบ็อกซิ่ง) 119.4ขาด.6
มวยจังหวะฝีมือแข้งซ้ายแรงขวางหน้าแทงต่อยหมัดแรงสมองมวยดีกว่าหลากหลายกว่า
แพ้คะแนน เพชรรุ่งโรจน์ ร.ร.กีฬาโคราช 24 พ.ค.60 รดน.118.4-.4/116.5-5
แพ้คะแนน ก้องศักดิ์ ศ.ศาสตรา 26 มิ.ย.60 รดน.125.6-4.6/119.2-.2
จะชนะ
ฟ้าเกรียงไกร ฟ้าคำอินทร์ (ส.เยาวลักษณ์) 121.2-1.2
มวยเข่าเหนียวเปิดเกมตลอดขวางหน้าแทงแรงบู๊ดุดันหมัดศอกแรงปลายแข็งแกร่ง
แพ้น็อก5 รักสมหมาย สิทธิ์ปากพนัง 3 ก.พ.60 ลพน.123
ชนะคะแนน ณัฐพร ป.จิรกิตต์ 16 มี.ค.60 รดน.122.1-.1
ชนะคะแนน ชลธาร เกียรติพูลผล 3 มิ.ย.60 อ้อมน้อย120.2ขาด.8
……………………………………….
คู่ที่2 (10-9) เพชรสีหมอก ศิษย์หนุ่มน้อย (วิจิตรโปรโมชั่น) 122.2-1.2
มวยฝีมือครบเครื่องดักเสียบดักแทงขวางหน้าค้ำแทงหลักเหลี่ยมดีขยันออกอาวุธหลากหลายกว่า
แพ้คะแนน เพชรพันธุ์ณัฐ ห.จ.ก.สงวนชัย 16 เม.ย.60 ช่อง7สี121.9-1.9(มวยรอบปูนเสือ)
แพ้คะแนน แก่นศักดิ์ ศิษย์ สท.สัมฤทธิ์ 17 มิ.ย.60 จ.ขอนแก่น
ชนะน็อก4 เพชรชิงโค สิงห์มณี 1 ก.ค.60 ลพน.121.8ขาด.2 มวยแทน
จะชนะ
เพชรดำ ส.จ.เล็กเมืองนนท์ (เพชรนิล ศิษย์เจ๊ปทุม,ลูกซอย2,,ร.ร.กีฬานครปฐม)121.4-.4
มวยสูงยาวฝีมือครบเครื่องดักเตะดักต่อยหนักแรงเข่าโยนแทงรุนแรงตื้อทรหดดี
แพ้คะแนน กุหลาบขาว ม.ราชภัฏบุรีรัมย์ 19 ก.พ.60 ช่อง7สี120(สำรองมวยรอบปูนเสือ)
ชนะคะแนน เพชรนาคา กีล่าสปอร์ต 21 พ.ค.60 จ.นนทบุรี121.4-.4
แพ้น็อก4 กริชเพชร รัตนภานุ 17 มิ.ย.60 ลพน.120.8ขาด.2มวยแทน
……………………………………….
คู่ที่3 (คู่เอก) (เสมอ) สุมาอี้ เพชรเกษม (ส.วีรวรรณ) 134.6ขาด1.4 ซ้อมค่ายวีระวรรณ จ.ยโสธร
มวยดาวรุ่งฟอร์มสดจังหวะฝีมือครบเครื่องเหลี่ยมดีปล้ำตีแข็งแกร่งกำลังห้าว
ชนะคะแนน เพชรไพฑูรย์ ศิษย์เจ๊เหมียว 7 พ.ค.60 จ.นนทบุรี138.6ขาด.4
ชนะคะแนน ดีเซลเล็ก เอ็ม.ยู.เด็น.28 พ.ค.60 ช่อง7สี136.1-.1
ชนะน็อก2 โลตัส ส.จุลเสน 29 ก.ค.60 ลพน.137.8ขาด1.2
จะแพ้
อินทรีทอง ป.ภีณพัทร 136.2-.2 ซ้อมที่ค่าย ป.พีณภัทร บางขุนเทียน
มวยฝีมือครบเครื่องปล้ำตีแข็งแกร่งหมัดศอกแรงมีลูกโยนแทงดีเก๋าเกมกว่าแจ้งเกิดได้
แพ้คะแนน จักรณรงค์เล็ก ส.จุลเสน 29 เม.ย.60 อ้อมน้อย139.4-1.4
แพ้คะแนน ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง 4 มิ.ย.60 ช่อง7สี136
แพ้คะแนน อรรถชัย ต.หมอศรี 1 ก.ค.60 ลพน.137.8ขาด.2ต่อ2ป.
……………………………………….
คู่ที่4 (5-4) เพชรน้ำมูล ส.ธนบวร (ยอดเพชร เพชรจินดา,ลำน้ำมูลมวยไทย)131.8-1.8
มวยเข่าขวางหน้าแทงปล้ำรัดฟัดตีหมัดศอกแรงหลากหลายกว่าคู่4 มหัศจรรย์ทุกเสาร์
ชนะน็อก2 ขุนช้าง ขวัญใจศรีโคตร 25 มี.ค.60 ไทยรัฐ129.5-.5 ป.
เสมอ เบิกบาน ลูกเมืองเพชร 7 พ.ค.60 รังสิต129 (ครบยกเป็นต่อ10-1)
ชนะคะแนน แก้วตา บัญชาเมฆ 11 ก.ค.60 ลพน.128.4-.4
จะชนะ
ภาคิน ต.ละงู 127.6ขาด2.4
มวยเข่าอย่างเดียวเดินชนเกาะในเด้งล็อกรัดตีตียัดใส้แรงบู๊สู้ทรหดตั้งใจมาแจ้งเกิด
แพ้คะแนน นพรัตน์ เพชรเกียรติเพชร 8 เม.ย.60 ลพน.127
แพ้คะแนน เล่าปี ส.ยิ่งเจริญการช่าง 20 พ.ค.60 ลพน.129.8-1.8
แพ้น็อก2 ฟ้ารุ่ง อีเกิ้ลมวยไทย 10 มิ.ย.60 ลพน.128
…………………………………………..
มวยชอบ
เพชรสีหมอก ศิษย์หนุ่มน้อย
อินทรีทอง ป.ภีณพัทร
......................................................
คู่ที่5 สรรชัย ส.จ.เล็กเมืองนนท์ (ยอดวานร อีสานไฟท์ติ้ง) 112.2-2.2
มวยเข่าเตะต่อยคีบคอกดตีแทงยัดใส้แรงบู๊ดุดันเก๋าเกมปลายมั่นคงกว่า
แพ้คะแนน ดาวใจ ศิษย์ลมหนาว 4 ก.พ.60 ลพน.116.2-.2
ชนะคะแนน ฟ้าประทาน ดาบรันสารคาม 9 เม.ย.60 รังสิต110
แพ้น็อก4 เดชพิชัย ก.การุณ 4 มิ.ย.60 จ.นนทบุรี117.6-.6 มวยแทน
จะชนะ
นรสิงห์ ป.พีณภัทร (อ.เพชรสมหมาย) 110
แพ้น็อก3 คลองหลวง ศิษย์เจริญทรัพย์ 11 ก.ย.59 รดน.110
ชนะคะแนน เด่นหนองคาย ศิษย์สองพี่น้อง 9 ต.ค.59 รดน.109
ชนะคะแนน ทหารเสือ อ.เอนกชัย 24 มิ.ย.60 ลพน.108
……………………………………….
คู่ที่6 โรเบิร์ต ลำน้ำมูลมวยไทย (ส.สุมาลี) 100
ชนะคะแนน ซุปเปอร์แบงค์ ช.ชนะศึก 26 ก.ค.59 จ.อุบลฯ
ชนะคะแนน จอมยุทธ ศิษย์สฺิงห์แดง 7 ก.ย.59 จ.อุบล
แพ้คะแนน แมวน้อย ส.บริสุทธิ์ 12 ต.ค.59 จ.อุบล
จะแพ้
สลักจิตร ส.จ.เล็กเมืองนนท์ (กงเมืองมีน)100
ชนะคะแนน เพชรน้ำมูล ศิษย์อุ๊อุบล 19 มี.ค.60 ช่อง7สี100
แพ้คะแนน ทวนทอง สิงห์มาวิน 21 เม.ย.60 ลพน.42.9-.4
ชนะคะแนน ฟ้าใหม่ ศิษย์กำนันประเสริฐ 10 มิ.ย.60 ลพน.100
……………………………………….……….
////::::ที่มา สงวนลิขสิทธิ์ข้อมูลนี้โดย|muaythairadio.com::::////
////::::ที่มา สงวนลิขสิทธิ์ข้อมูลนี้โดย|muaythairadio.com::::////


____________________________________________________________________
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\<
สมาชิกออฟไลน์
 

พิมพ์หน้านี้  |  กระทู้ถัดไป  |  กระทู้ที่แล้ว
กระโดดไปที่
 


 
     หน้าแรก  |     ประวัติมวยไทย  |     กติกามวยไทย  |     พรบ.มวยไทย  |     โปรแกรม  |     สนามมวย  |     ติดต่อลงโฆษณา