หน้าแรก  |     ประวัติมวยไทย  |     กติกามวยไทย  |     พรบ.มวยไทย  |     โปรแกรม  |     สนามมวย  |     ติดต่อลงโฆษณา
 


          
กราบแทบฝ่าพระบาท..ส่งเสด็จสู่สวรรคาลัย..ร่วมถวายความอาลัยแด่..พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช..ข้าพระพุทธเจ้า www.muaythairadio.com ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป  
 
 
ขณะนี้คุณกำลังอยู่ที่ :  หน้าแรก / หน้าแรก / เว็บบอร์ด

เว็บบอร์ด
 พูดคุยกันเกี่ยวกับมวยไทย / สนทนาภาษามวยไทย
        ศึกจิตรเมืองนนท์ จันทร์ 6 พ.ย.60 ราชดำเนิน
ศึกจิตรเมืองนนท์ จันทร์ 6 พ.ย.60 ราชดำเนิน

10.10.2017 19:04

กอบ หทัยราษฏร์


สมาชิก vip
ฮิตติดลดมากๆ

โพสต์ :   8860
เป็นสมาชิกเมื่อ :   23-09-2012, 22:44:13
ศึกจิตรเมืองนนท์ จันทร์ 6 พ.ย.60 ราชดำเนิน
โปรโมเตอร์ “เสี่ยจิตร เมืองนนท์” สมจิตร แว่นแก้ว
ประกบคู่มวย "อ้วน เมืองนนท์"นายสุรเนตร ด่านประภา
พร้อมทีมงาน เบิ้ม ภูดิน และแดง พนมดงรัก
……………………………………………
1.ไชโย เพชรยินดีอะคาเดมี่ (ส.สัมพันธ์)
มวยสูงยาวเข่าแหลมแข้งซ้ายแรงขวางหน้าดันแทงบู๊ดุดันศอกสวนแรงปลายมั่นคงกว่า
ชนะน็อก3 เทวฤทธิ์ เดอะเบสอุดร 15 ต.ค.58 รดน.100.5ขาด.5
แพ้น็อก3 บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชระชัย 5 ม.ค.60 รดน.104.8-.8
ชนะคะแนน สั่งฟ้า ช.วสันต์ 29 พ.ค.60 รดน.105.7-1.7
แพ้คะแนน คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ 26 ก.ค.60 รดน.105.8-1.8
ชนะคะแนน ไก่ป่า 13 เหรียญรีสอร์ท 28 ส.ค.60 รดน.106-2ต่อ1ป.
จะชนะ
บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย (เทวฤทธิ์ เดอะเบสอุดร)
มวยตัวเล็กฝีมือคล่องครบเครื่องตีนซ้ายแรงไอคิวดีอาวุธคมต้นๆไปก่อน
ชนะคะแนน ปังตอ ภ.หลักบุญ 7 เม.ย.60 จ.อุบล
ชนะน็อก4 แสงตะวัน ช.ห้าพยัคฆ์ 23 มิ.ย.60 ลพน.106ต่อ1ป.
ชนะคะแนน สายันต์เล็ก สายัณยิมส์ 3 ก.ย.60 รังสิต111.2-2.2
พิกัด 105.5 ป.
2.เพชรนรินทร์ ป.เป็กโก้เคมอเตอร์ (ลูกเขานาใน)
มวยจังหวะฝีมือเจ้าเล่ห์อาวุธคล่องปล้ำรัดเหนียวแน่นแลกทีต่อทีมียุบ
แพ้คะแนน หยกทอง ศ.ศรีวิชา 26 ก.พ.55 อัศวินดำ
แพ้คะแนน หยกทอง ส.ศรีวิชา 23 ธ.ค.55 อัศวินดำ41.5กก.
แพ้ทีเคโอ4 หยกทอง ปิ่นสินชัย 24 พ.ย.56 อัศวินดำ45.3-.3
ชนะคะแนน เจริญพร ภพธีรธรรม 11 พ.ค.60 รดน.111.4-1.4
ชนะคะแนน เงาพยัคฆ์ อบต.โนนทอง 11 ส.ค.60 ลพน.113.2-1.2
แพ้คะแนน ดีเซลเล็ก ว.วันชัย 20 ก.ย.60 รดน.110.3-.3ป.
จะแพ้
หยกทอง ปิ่นสินชัย (ส.ศรีวิชา)
มวยฝีมือครบเครื่องขวางหน้าค้ำแทงอาวุธหนักแรงกลับมาภาคนี้สดมากปลายมั่นคงกว่า
ชนะคะแนน แพรวพราว เพชรยินดีอะคาเดมี่ 19 เม.ย.60 รดน.108.9-1.9มวยแทน
ชนะคะแนน แพรวพราว เพชรยินดีอะคาเดมี่ 21 มิ.ย.60 รดน.108.9-1.9ต่อ1ป.
ชนะคะแนน ปังตอ ภ.หลักบุญ 4 ก.ย.60 รดน.109.3-1.3
พิกัด 109 ป.
3.ดีเซลเล็ก เพชรยินดีอะคาดีมี่ (ว.วันชัย)
มวยฝีมือครบเครื่องคล่องเหลี่ยมเชิงดีไล่แขนแทงล็อกคอแทงบู๊ดุดันสดขั้นมา
แพ้คะแนน อ๊อฟไซด์ ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 28 พ.ย.59 รดน107.1-.1
ชนะคะแนน ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่ 4 ส.ค.60 รังสิต113
แพ้คะแนน เปรี้ยวปาก ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 28 ส.ค.60 รดน.110.9ขาด.1
ชนะคะแนน เพชรนรินทร์ ป.เป็กโก้เคมอเตอร์ 20 ก.ย.60 รดน.110ป.
จะแพ้
อ๊อฟไซด์ ส.จ.วิชิตแปดริ้ว (เกียรติชูไทย)
มวยเข่าสาดแข้งขวางหน้าค้ำแทงล็อกรัดตีเหนียวศอกคมปลายแข็งแกร่งกว่า
ชนะน็อก3 เพชรเมืองสรวง ศิษย์พลายงาม 18 พ.ค.60 รดน.109.8-.8
ชนะคะแนน สายันต์เล็ก สายัณต์ยิม 23 มิ.ย.60 ลพน.109-2ต่อ1ป.
แพ้คะแนน ปังตอ ภ.หลักบุญ 3 ส.ค.60 รดน.109.4-.4
พิกัด 110 ป.
4.สราวุธ ส.จ.วิชิตแปดริ้ว (พิทักษ์ป่าผาแดง)
มวยทรงเดียวกันฝีมือครบเครื่องเตะต่อยเข่าหักแทงศอกสวนแรงหลากหลายกว่า
ชนะคะแนน สะท้านเมืองเล็ก หนุ่มพรเทพ 5 เม.ย.60 รดน.111.5-1
แพ้คะแนน พลังพล เพชรยินดีอะคาเดมี่ 5 มิ.ย.60 รดน.112/111.4-.4
แพ้คะแนน เพชรเมืองชล ภ.สวนทอง 29 มิ.ย.60 รดน.111.6-.6
แพ้คะแนน เพชรเมืองชล ภ.สวนทอง 6 ก.ย.60 รดน.111.7-.7
จะชนะ
สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่
มวยจังหวะฝีมือแข้งซ้ายโต้แรงหลักเหลี่ยมดีหมัดศอกคมเก๋าเกมพอกัน
ชนะคะแนน เปรี้ยวปาก ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 5 พ.ค.60 รังสิต110
ชนะคะแนน ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่ 30 มิ.ย.60 รังสิต111.9-.9
ชนะน็อก4 สะท้านเมืองเล็ก หนุ่มพรเทพ 4 ส.ค.60 รังสิต112.2-1.2
แพ้คะแนน เพชรเมืองชล ภ.สวนทอง 29 ก.ย.60 ลพน.112.2-1.2
พิกัด 111 ป.
5.เพชรเมืองชล ภ.สวนทอง (เอกบางไทร,
มวยฟอร์มสดฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงปล้ำตีเหนียวแน่นหลากหลายกว่าว่าทีนักมวยยอดเยี่ยม
เสมอ เปรี้ยวปาก ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 21 ธ.ค.59 รดน.110
ชนะคะแนน เปรี้ยวปาก ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 19 ม.ค.60 รดน.110.2-.2
ชนะคะแนน สราวุธ ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 29 มิ.ย.60 รดน.112.5-1.5
ชนะคะแนน รุ้งนารายณ์ ม.รัตนบัญฑิต 3 ส.ค.60 รดน.111.9-1.4
ชนะคะแนน สราวุธ ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 6 ก.ย.60 รดน.112.9-1.9
ชนะคะแนน สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่ 29 ก.ย.60 ลพน.112.2-1.2
จะชนะ
เปรี้ยวปาก ส.จ.วิชิตแปดริ้ว (เกียรติวินัย)
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องสาดแข้งแรงปล้ำตีแข็งแรงสู้ดีปลายมีฮึด
ชนะคะแนน เชอร์รี่ ช.ห้าพยัคฆ์ (ดวงใจพ่อ) 15 มิ.ย.60 รดน.111.5-1.5
แพ้คะแนน น้องโรส บ้านเจริญสุข 13 ก.ค.60 รดน.114.8-1.8
ชนะคะแนน ฉมวกเพชร ศักดิ์ชาตรี 3 ส.ค.60 รดน.112.5-.5
ชนะคะแนน ดีเซลเล็ก ว.วันชัย 28 ส.ค.60 รดน.111.8-.8
พิกัด 110/111 ป.
6.พระจันทร์ฉาย พี.เค.แสนชัยฯ (ป.เพชรน้ำทอง)
มวยฝีมือครบเครื่องสาดแข้งแรงนอกได้ในดีไล่แขนสู้ฉลาดหมัดศอกคมรวดเร็วกว่า
ชนะคะแนน ปืนกล ต.สุรัตน์ 30 มี.ค.60 รดน.120.2-.7
แพ้คะแนน มรกต ม.รัตนบัณฑิต 7 มิ.ย.60 รดน.122.9-1.9ต่อ1 ป
ชนะคะแนน เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ 3 ส.ค.60 รดน120.5-1.5
ชนะคะแนน รณชัย สันติอุบล 5 ก.ย.60 ลพน.122-2 ต่อ2ป.
จะชนะ
มรกต คมสายไหม (ม.รัตนบัณฑิต,เพชรสี่หมื่น)
มวยสูงยาวเข่าแทงแหลมได้ใหญ่เปิดเกมขวางหน้าค้ำแทงไม่หล่นก่อนปลายๆแรง
เสมอ ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 23 ก.พ.60 รดน.125
ชนะคะแนน พระจันทร์ฉาย พี.เค.แสนชัย 7 มิ.ย.60 รดน.122.8-.8/122.9-1.9
แพ้คะแนน ปากกาเหล็ก ต.หลักสอง 13 ก.ค.60 รดน.128.7-1.7
ชนะคะแนน ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 6 ก.ย.60 รดน.128.2-2.2
พิกัด 121 ป.
7.ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
มวยสูงยาวเตะต่อยแรงเข่าในเหนียวค้ำแทงหมัดสอกแรงบู๊บ้ากล้าชนเดินติดๆดีกว่าหนุ่มสดกว่า
เสมอ ฉมวกทอง ส.ยุพินดา 6 ส.ค.58 รดน.136
ชนะคะแนน ฉมวกทอง ไฟท์เตอร์มวยไทย 9 พ.ย.58 รดน.136.1-.1
แพ้คะแนน ฉมวกทอง ไฟเตอร์มวยไทย 6 ต.ค.59 รดน.138.7-.7
แพ้คะแนน ทักษิณเล็ก เกียรตินิวัฒน์ 3 พ.ค.60 รดน.136.2-.2
ชนะคะแนน ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย 5 มิ.ย.60 รดน.141
ชนะคะแนน กั๊วะ หลี่เจิ้ง (จีน) 9 ก.ค.60 ประเทศจีน
แพ้ทีเคโอ2 กาเบรียล มาเซตติ 30 ก.ย.60 ประเทศจีน
จะชนะ
ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทยยิม (ส.ยุพินดา)
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องปล้ำตีดักเตะดักแทงเหลี่ยมเชิงดีกว่าต้นจัดปลายเป็นรอง
แพ้คะแนน ยอดทวนทอง เพชรยินดีอคาเดมี่ 12 พ.ค.60 รังสิต137.9ขาด.1ต่อ2ป.
แพ้คะแนน ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ 5 มิ.ย.60 รดน.141
ชนะน็อก1 ทซึยะ อิชิอิ 6 ส.ค.60 ประเทศญี่ปุ่น
ชนะคะแนน แรมโบ้ เพชร ปตอ.10 ก.ย.60 เกาะสมุย142
พิกัด 139 ป.
8. (คู่เอก)พันธุ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ (ม.รัตนบัณฑิต)
มวยสูงยาวฝีมือคล่องครบเครื่องสาดแข้งแรงเตะก้านคอดีเหลี่ยมเชิงดีรวดเร็วกว่า
แพ้คะแนน แสงมณี ส.เทียนโพธิ์ 2 พ.ค.59 รดน.128.1-.1
ชนะคะแนน เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง 6 เม.ย.60 รดน.131.2-2.2
ชนะคะแนน ซุปเปอร์เล็ก ม.รัตนบัณฑิต 4 พ.ค.60 รดน.130ป.
ชนะคะแนน เสกสรร อ.ขวัญเมือง 31 พ.ค.60 รดน.130-.8ต่อ2ป.(มาแทนเมืองไทย)
ชนะคะแนน แสงมณี อุ้มกะต๋องเชียงใหม่ 9 ก.ย.60 จ.ภูเก็ต133
จะชนะ
แสงมณี อุ้มกะต๋องเชียงใหม่ยิมส์ (ส.เทียนโพธิ์)
มวยฝีมือครบเครื่องชิงเตะซ้ายสลับดักจับขาเกี่ยวเททิ้งบู๊ดุดันหมัดศอกแรงจังหวะเป็นรอง
ชนะน็อก3 เรซ่า โมมานี่ (อิหร่าน) 9 ก.ค.60 ประเทศจีน
ชนะน็อก3 ไข่มุกขาว เพชรยินดีอะคาเดมี่ 4 ส.ค.60 รังสิต131.7-.2
แพ้คะแนน พันพยัคฆ์ ม.รัตนบัณฑิต 9 ก.ย.60 จ.ภูเก็ต133
ชนะคะแนน ฮาน จือ เฮา (จีน) 30 ก.ย.60 ประเทศจีน
พิกัด 132.5 ป.
9.อิทธิฤทธิ์ ศิษย์ครูเดช (นาขนานรัมย์)
มวยยอดไอ้แอ๊ดฟอร์มสดฝีมือครบเครื่องขวางหน้าค้ำแทงบู๊ดุดันปลายมีฮึดตลอด
ชนะคะแนน จอมโหด มนต์ศักดิ์สุพรรณ 18 ส.ค.60 จ.สุรินทร์
ชนะคะแนน เพชรเมืองศรี ส.จารุวรรณ 30 ส.ค.60 จ.นครราชสีมา100
ชนะคะแนน เพชรเมืองศรี ภ.หลักบุญ 29 ก.ย.60 ลพน.42.6-1
จะชนะ
เพชรบุญมี เกียรติพันธมิตร (ท่าศาลาวิทยายิม)
มวยสูงบยาวเตะต่อยแรงปล้ำตีเหนียวแน่นใจเกินร้อยชกสนุกไม่ว่าแพ้ชนะประทับใจคนดูทุกครั้ง
แพ้คะแนน เพชรพนัส น.อนุวัฒน์ยิม 12 ก.ค.60 จ.ยโสธร
ชนะคะเเนน หมายศาล ดาบโต้งบ้านไผ่ 23 ส.ค.60 จ.ชัยภูมิ
ชนะคะแนน เฉลิมเดช ราเชนท์ยิมส์ 27 ก.ย.60 จ.นครราชสีมา
พิกัด 101 ป.
…………………………………………….
////::::ที่มา สงวนลิขสิทธิ์ข้อมูลนี้โดย|muaythairadio.com::::////
////::::ที่มา สงวนลิขสิทธิ์ข้อมูลนี้โดย|muaythairadio.com::::////


____________________________________________________________________
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\<
สมาชิกออฟไลน์
 

พิมพ์หน้านี้  |  กระทู้ถัดไป  |  กระทู้ที่แล้ว
กระโดดไปที่
 


 
     หน้าแรก  |     ประวัติมวยไทย  |     กติกามวยไทย  |     พรบ.มวยไทย  |     โปรแกรม  |     สนามมวย  |     ติดต่อลงโฆษณา